top of page
Pediatrician, Dr. Amy Buencamino

Amy Buencamino, MD

Jin Dadin Kowane Zamani

Dokta Buencamino ƙwararre ne a Magungunan Yara wanda ya sani, a matsayin likita kuma a matsayin iyaye, cewa mafi kyawun matakin ƙuruciya shine wanda ɗanku ya kai yanzu.

 

"Lokacin da jaririna na farko ya fara murmushi na yi tunanin abin yana da ban mamaki, kuma yanzu mafi tsufa yana da ra'ayoyin da yake son tattaunawa da ni kuma ina tsammanin wannan abin farin ciki ne," in ji ta, cikin murmushi. “Wannan ya haye zuwa aikin likitan yara na.  Yana da ban mamaki riƙe ɗan jariri amma kuma yana da ban sha'awa yin magana da yaro game da burinsa. ”

Keɓaɓɓen Kula da Yara

A likitocin haɗin gwiwa, Dr. Buencamino yana ba da cikakkiyar sabis na kiwon lafiya na farko ga yara, matasa da matasa. Tana yin duba na jariri da ilimin motsa jiki na makaranta, kuma tana tantancewa da magance yanayin da ya taso daga rashes da cututtukan kunne zuwa matsalolin lafiya na yau da kullun.

 

Ta ce gogewar ta a matsayinta na iyaye kuma a matsayinta na likitan yara yana ƙarfafa yadda yake da mahimmanci ganin kowane yaro a matsayin mutum na musamman.

 

"Kowane yaro ya bambanta kuma kowane iyali ya bambanta," in ji ta. "Kuna iya samun ƙalubale daban -daban, abubuwan mamaki da ƙarfin kowane yaro a kowane zamani."

Mai dacewa kuma cikakke

Dokta Buencamino Aboki ne na Cibiyar Ilimin Yara na Amurka kuma ƙwararren likitan yara ne. Ta sauke karatu daga Makarantar Kiwon Lafiya ta Jami'ar Wisconsin kuma ta kammala zama a Jami'ar Rochester a New York, inda ta yi ƙarin shekara a matsayin babban mazaunin mazaunin yara. Ita ce mahaifiyar yara uku da suka isa makaranta kuma ta haɗu da Likitocin Likitoci a 2004.

 

"Likitocin da ke da alaƙa sun dace da marasa lafiya musamman saboda za ku iya samun kulawar likita ga duk dangin ku a ƙarƙashin rufi ɗaya," in ji ta. "Ina jin daɗin samun lokaci don in san marasa lafiya da danginsu."

Pediatrician, Dr. Amy Buencamino examining baby and smiling

An zabi Dr. Buencamino a matsayin Babban Likita a Magungunan Yara & Magunguna a Madadin Mujallar Madison ta Madison 2016!

bottom of page