top of page
Pediatrician, Dr. John Marchant

John Marchant, MD

Kula da Duk Yara

Dokta Marchant ƙwararren likitan yara ne wanda aka ƙaddara don haɓaka lafiyar marasa lafiya yayin da suke girma daga haihuwa zuwa girma. Har ila yau, ya kasance mai bayar da himma don inganta samun ingantaccen kula da lafiya ga dukkan yara.

"Ina ganin ya zama dole yara su sami kulawar likita mai karfi," in ji shi. "Ina jin daɗin zama mai ba da shawara ga yara da taimaka wa iyaye ko masu kula da su ba yaransu lafiya."

Wani ɗan asalin Janesville, Dokta Marchant ya sami digiri a injiniyan injiniya tare da ba da fifikon aikin injiniya a Jami'ar Minnesota kuma ya kammala karatun digiri na Jami'ar Wisconsin Medical School. Ya yi aiki a cikin aikin masu zaman kansu da ƙungiyoyin likitanci da yawa a Colorado da Texas, kafin ya koma Madison a 2014 a matsayin likitan asibitin yara. Yana farin cikin dawowa. "Madison ba ta da girma sosai," in ji shi. "Akwai saukin shiga zuwa waje, mutane suna da abokantaka da budaddiyar zuciya, kuma gidajen cin abinci suna da kyau."

Taimako ga Kowane Yaro

Dokta Marchant yana ba da cikakkiyar kulawa ta yara ga duk shekaru daban -daban, daga duba lafiya da raunin 'yan wasa har zuwa magance cututtuka masu rikitarwa.

"Ina son kasancewa cikin ci gaban ƙuruciya ta hanyar lafiya da rashin lafiya, kuma kowane zamani yana sa aikina ya kasance mai daɗi da ban sha'awa," in ji shi. “Yara suna canza sauri. Ina son tunanin da ke haskakawa a makarantan gaba da sakandare. Kasancewa cikin kula da yaran makarantar sakandare abin farin ciki ne, saboda wannan shine lokacin da yara ke fara jin daɗin rayuwarsu a duniya. Kuma yana da fa'ida don taimaka wa manyan makarantu su kafa da bin manufofin lafiya.

Haɗin kai don Marasa lafiya

Hanyoyin haɗin gwiwa da fitaccen suna don ba da kulawa ta musamman sun jawo Dokta Marchant zuwa Likitocin da ke da dangantaka.


"Kasancewa a baya tare da kafa sabis na marasa lafiya na yara, na san wannan ƙwarewar ta ƙware sosai," in ji shi. "Likitocin da ke da alaƙa suna da mutunci sosai a cikin al'umma, kuma ina godiya cewa marasa lafiya na iya ganin ƙwararrun kwararru yayin da suke samun kyakkyawar kulawa ɗaya-ɗaya da muke bayarwa."

Pediatrician, Dr. John Marchant examining patient who is blowing bubbles
bottom of page